முளைகட்டிய பயறை சாப்பிடுவதால் கிடைக்கும் நன்மைகள்

காலை உணவு என்பது ஒவ்வொரு நாளின் மிக முக்கியமான உணவாகும். காலை உணவிற்கு பல்வேறு வெரைட்டிகள் இருந்தாலும், முளை கட்டிய பயறு வகைகளை காலை உணவாக உட்கொள்வது ஆரோக்கியத்திற்கு நல்லது.

நம் சமையலில் அன்றாடம் பயன்படுத்தும் கொண்டைக் கடலை, பாசிப்பயறு, கொள்ளு, தட்டைப்பயறு, மொச்சைப்பயறு, போன்ற பயறு வகைகளையும் கம்பு, கேழ்வரகு, கோதுமை போன்ற தானியங்களையும் முளை கட்டி உணவாகப் பயன்படுத்தலாம்.

முளை கட்டிய பயறு வகைகள் நம் உடலுக்கு எவ்வளவு நன்மை பயக்கும் என்பது பற்றி நாம் இங்கு பார்ப்போம்.

இரத்த சோகையை போக்கும்
முளை கட்டிய பயறில் இரும்புச் சத்து அதிகம் உள்ளதால், உடலில் ஹீமோகுளோபின் அளவு அதிகரித்து, ரத்தசோகை போன்ற கடுமையான பிரச்சனைகளை குணப்படுத்தும் எனவே அனிமியா பிரச்சனையால் நீங்களும் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், உங்கள் காலை உணவில் முளை கட்டிய பயறை சேர்த்துக்கொள்ளலாம்.

இரத்த சர்க்கரை அளவை கட்டுப்படுத்தும்
முளை கட்டிய பயறில் குறைந்த கிளைசெமிக் குறியீட்டு மற்றும் அதிக நார்ச்சத்து உள்ளதன் காரணமாக, இரத்த சர்க்கரை அளவைக் கட்டுப்படுத்த சிறந்த உனவாக கருதப்படுகின்றன.நீரிழிவு நோயாளிகள் மட்டுமல்ல, இது நீரிழிவு நோய் வராமல் தடுக்க நினைப்பவர்களுக்கு, ஏற்ற உணவாக இருக்கும்.

இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்தும்
முளை கட்டிய பயறு உண்பதால் ரத்த ஓட்டம் சீராகும் என்றும், ரத்தம் உறைதல் பிரச்சனையில் இருந்து விடுபடலாம் மேலும், முளை கட்டிய தானியங்களில் நார்ச்சத்து மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்றங்கள் நிறைந்துள்ளன. இது ரத்தத்தில் கலந்துள்ள தீங்கு விளைவிக்கும் நச்சுகளை அகற்றுவதன் மூலம் உடலை டீடாக்ஸ் செய்ய உதவுகிறது.

கண்பார்வை கூர்மைக்கு உதவும்
முளை கட்டிய பயறு வைட்டமின் ஏ நிறைந்ததாகக் கருதப்படுகிறது. எனவே, இது கண் பார்வை கூர்மைக்கும் மிகவும் பயனுள்ளதாக கருதப்படுகிறது. தினசரி உணவில் இதை சாப்பிட்டால், கண்பார்வை மேம்படும். கண் நோய் அண்டாமல் கண்களை பாதுகாக்கலாம்.

ஜீரண சக்தியை அதிகரிக்கும்
நார்ச்சத்து நிறைந்த முளை கட்டிய பயறு செரிமான அமைப்பை வலுப்படுத்த உதவியாக இருக்கும். மேலும், அமிலத்தன்மை, புளித்த ஏப்பம், வாயுத் தொல்லை போன்ற செரிமான பிரச்சனைகளுக்கு நிவாரணம் அளிக்கிறது. கூடுதலாக, இது வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிக்க உதவுகிறது. இதனால் உடல் பருமனும் குறையும்.

சரும ஆரோக்கியத்திற்கு உதவும்
தினமும் காலை உணவாக முளை கட்டிய பச்சை பயறை சாப்பிட்டு வந்தால், சருமம் ஆரோக்கியமாகவும், இளமையாகவும் இருக்கும். அத்தகைய சூழ்நிலையில், நீங்கள் உங்கள் உணவில் முளைத்த சந்திரனை சேர்க்க வேண்டும். முளை கட்டிய தானியங்களில் உள்ள வைட்டமின்கள் மற்றும் ஆன்டிஆக்ஸிடன்ட்கள் வீக்கத்தைக் குறைத்து, முதுமையை தடுப்பதன் மூலம் ஆரோக்கியமான சருமத்தை மேம்படுத்துகிறது.