வைரலாகும் டைட்டானிக் கப்பலின் 111 ஆண்டுகள் பழமையான மெனு!

சுமார் நூறு ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் பெருமளவு பயணிகளுடன் கடலில் மூழ்கிய டைட்டானிக் கப்பலில் பயணிகள் சாப்பிட்ட 111 வருட பழமையான உணவு மெனு வைரலாகி வருகின்றது.

MS டைட்டானிக் கடலில் மூழ்கி 100 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக ஆன பிறகும் மிகவும் ஆர்வமாக உள்ளது. அதைச் சுற்றியுள்ள பல கேள்விகள் மக்கள் மனதைக் கடந்தன. ஆனால் மிதக்கும் மிக ஆடம்பரமான கப்பல்தான் MS டைட்டானிக் .

111 வருட பழமையான உணவு மெனு
இந்நிலையில் டைட்டானிக் கப்பல் மூழ்கியதன் 111வது ஆண்டு நிறைவையொட்டி, டேஸ்ட் அட்லஸ் என்ற பிரபலமான இன்ஸ்டாகிராம் பக்கம், ஏப்ரல் 15ம் தேதி கப்பல் மூழ்கியதற்கு முன், கப்பலின் பல்வேறு வகுப்புகளில் வழங்கப்பட்ட மெனுக்களின் புகைப்படங்களைப் பகிர்ந்துள்ளது.

கறி கோழி முதல் வேகவைத்த மீன் வரை, ஸ்பிரிங் லாம்ப் முதல் ஆட்டிறைச்சி வரை, மற்றும் வறுத்த வான்கோழி முதல் புட்டு வரை, டைட்டானிக் அதன் பயணிகளுக்கு பலவிதமான ஆடம்பரமான உணவுகளை வழங்கியது. மற்றும் இனிப்புக்காக, டைட்டானிக் மூழ்கிய இரவில் இரண்டாம் வகுப்பு பயணிகளுக்கு பிளம் புட்டு மிகவும் பிடித்தமானது.

டேஸ்ட் அட்லஸ் இடுகை மூன்று வகுப்புகளின் மெனுக்களுக்கு இடையில் காணக்கூடிய வித்தியாசத்தைக் காண முடியும் என்பதையும் வெளிப்படுத்தியது. முதல் வகுப்பு பயணிகளுக்கு, மெனு ஒரு விருந்துக்கு குறைவாக இல்லை.

உணவுப்பட்டியல்
பிரில், சோளமாக்கப்பட்ட மாட்டிறைச்சி, காய்கறிகள், பாலாடை, வறுக்கப்பட்ட மட்டன் சாப்ஸ், கஸ்டர்ட் புட்டிங், பானை இறால், நோர்வே நெத்திலி மற்றும் பல்வேறு வகையான சீஸ் ஆகியவை பரிமாறப்பட்டன.

மறுபுறம், மூன்றாம் வகுப்பில் காலை மற்றும் இரவு உணவிற்கு குறைந்த அளவு உணவுகள் இருந்தன, ஓட்ஸ் கஞ்சி மற்றும் பால், புகைபிடித்த ஹெர்ரிங்ஸ், ஜாக்கெட் உருளைக்கிழங்கு, ஹாம் மற்றும் முட்டை, புதிய ரொட்டி மற்றும் வெண்ணெய், மர்மலாட் மற்றும் ஸ்வீடிஷ் ரொட்டி ஆகியவை மட்டுமே விருப்பங்களாக இருந்தன.

ஆனால் பயணிகள் எந்த வகுப்பைச் சேர்ந்தவர்களாக இருந்தாலும், டைட்டானிக் அனைவருக்கும் ஆடம்பரமான உணவு அனுபவத்தை உறுதியளித்தது. டேஸ்ட் அட்லஸ் அதன் தலைப்பில் பகிர்ந்து கொண்டது,

“டைட்டானிக் அதன் முதல் பயணத்தின் போது ஏப்ரல் 15, 1912 அன்று வடக்கு அட்லாண்டிக்கில் மூழ்கி 111 ஆண்டுகள் ஆகின்றமை குறிப்பிடத்தக்கது. இந்நிலையில் இத்தனை ஆண்டுகள் கழித்து MS டைட்டானிக் உணவு மெனு வெளியான நிலையில் அது வைஅரலாகி வருகின்றது.