பிரித்தானிய மக்களுக்கான அவசர அறிவிப்பு!

பிரித்தானியாவில் ஸ்ட்ரெப் ஏ நோய் பரவல் தீவிரமமைடந்துள்ள நிலையில், இந்த வாரம் ஆயிரக்கணக்கான குழந்தைகள் பாடசாலைக்கு வராமல் இருக்கக்கூடும் என தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளன.

ஸ்கார்லெட் காய்ச்சல் மற்றும் கடுமையான நோய்களை ஏற்படுத்தக்கூடிய ஸ்ட்ரெப் ஏ நோயால் மாணவர்கள் உயிரிழந்த பாடசாலைகளில் உள்ள குழந்தைகளின் பெற்றோர்கள், தங்கள் பிள்ளைகளை வீட்டிலேயே வைத்திருப்பதாக முடிவெடுத்துள்ளனர். உறுதிப்படுத்தப்பட்ட நோய்த்தொற்றுகள் இல்லாத பாடசாலைகளில் கூட இன்னும் பலர் இதைப் பின்பற்றலாம்.

கடந்த சில வாரங்களில், தொண்டை புண் போன்ற லேசான அறிகுறிகளை மட்டுமே ஏற்படுத்தும் ஒப்பீட்டளவில் பொதுவான பாக்டீரியாவான ஸ்ட்ரெப் ஏ நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஏழு பாடசாலை வயது குழந்தைகள் உயிரிழந்துள்ளனர். தற்போதைய நிலையில், 12 வயது சிறுவன் உயிரிழந்த முதல் மேல்நிலைப் பாடசாலை மணவர் ஆவார்.

அவர் தென்கிழக்கு லண்டனில் உள்ள லூயிஷாமில் உள்ள கோல்ஃப் பாடசாலையில் 8ம் ஆண்டு மாணவராக இருந்ததாக கூறப்படுகிறது. ஹை வைகோம்பைச் சேர்ந்த நான்கு வயது முஹம்மது இப்ராஹிம் அலி, ஸ்ட்ரெப் ஏ நோயால் பாதிக்கப்பட்டு மாரடைப்பால் உயிரிழந்துள்ளார். லங்காஷயரின் போல்டனைச் சேர்ந்த நான்கு வயது கமிலா ரோஸ் பர்ன்ஸ், லிவர்பூலில் உள்ள ஆல்டர் ஹே குழந்தைகள் மருத்துவமனையில் உயிருக்குப் போராடி வருகிறார்.

இறந்தவர்களில் ஒரு ஆறு வயது குழந்தை, ஒரு பெண் பிள்ளை என நம்பப்படுகிறது. கடந்த வாரம் ஆஷ்போர்டில் உள்ள அருகிலுள்ள எச்செல்ஃபோர்ட் ஆரம்பப் பாடசாலையில் ஆசிரியர்கள், இரண்டு குழந்தைகள் பாதிக்கப்பட்டிருப்பதை உறுதிசெய்து பெற்றோருக்கு தெரியப்படுத்தியுள்ளனர். பிரித்தானிய சுகாதார சேவை முகவரம் மூலம் குழந்தைகள் தொடர்ந்து பாடசாலைக்குச் செல்ல வேண்டும், பெற்றோர்கள்/பராமரிப்பாளர்கள் அதிகம் கவலைப்பட வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தப்பட்டதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

அவர்கள் மேலும் கூறியதாவது, நன்றாக இருந்தால், குழந்தைகள் சாதாரணமாக பாடசாலைக்குச் செல்வது பாதுகாப்பானது என்பதை நாங்கள் மீண்டும் வலியுறுத்த விரும்புகிறோம். ஆனால், எளிதாகப் பரவக்கூடிய இந்தப் பிழையைப் பற்றி பெற்றோர்கள் மிகவும் கவலைப்படுவதாகக் கூறியுள்ளனர். தொற்று உறுதி செய்யப்பட்ட பாடசாலைகளில் குழந்தைகளின் பெற்றோர்கள் அவர்களை வீட்டில் வைத்திருக்க அறிவுறுத்தப்பட வேண்டுமா என்பதை உள்ளூர் சுகாதாரப் பாதுகாப்புக் குழுக்கள் முடிவு செய்ய வேண்டும் என்று பிரித்தானிய சுகாதார சேவை முகவரம் நேற்று இரவு கூறியது.

இந்த குழுக்கள் ஒவ்வொரு வழக்கின் அடிப்படையில் முடிவெடுக்கும் என்று ஒரு செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார். பாதிக்கப்பட்ட எந்தப் பாடசாலையும் ஆரோக்கியமான குழந்தைகள் வீட்டிலேயே இருக்க வேண்டும் என்று இதுவரை கூறவில்லை. பிரித்தானிய சுகாதார சேவை முகவரம் வெளியிட்ட தகவலின்படி, ஸ்கார்லெட் காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளை – ஸ்ட்ரெப் ஏ மணர்த்துகள்கள் கொண்ட காகிதம் வகை சொறி ஏற்படுத்தும் இடத்தில் வீட்டில் வைத்திருக்க வேண்டும்.

ஸ்கார்லெட் காய்ச்சல் மிகவும் தொற்றுநோயானது மற்றும் பாக்டீரியாவை சுமக்கும் ஒருவருடன் நெருங்கிய தொடர்பு மூலம் பரவுகிறது. இருமல், தும்மல், பாடுவது மற்றும் பேசுவது ஆகியவை பாதிக்கப்பட்ட நபரிடமிருந்து சுவாசத் துளிகளை அருகில் உள்ள ஒருவருக்குப் பரவச் செய்யலாம். அவை கைகள், உண்ணும் மற்றும் குடிக்கும் பாத்திரங்கள், பொம்மைகள் அல்லது பிற பொருட்களையும் மாசுபடுத்தலாம். ஸ்ட்ரெப் ஏ இன் ஆரம்ப எச்சரிக்கை அறிகுறியாக இருக்கலாம் ஆனால் சளியைக் குறிக்கும். வீட்டில் வைத்திருக்க வேண்டுமா என்பது குறித்து எந்த ஆலோசனையும் இல்லை.

இது குறித்து பிபிசி ரேடியோ 4 இன் டுடே நிகழ்ச்சியில் பேசிய தொற்று நோய்கள் குழந்தை மருத்துவர் பேராசிரியர் பீட் காம்ப்மேன், ஸ்ட்ரெப் ஏ, பெரும்பாலான மக்களுக்கு அறிகுறியற்ற தொற்றுநோயை ஏற்படுத்தியது, பின்னர் தொண்டை புண், பின்னர் காய்ச்சல், மற்றும் மிகச் சிறிய சிறுபான்மையினருக்கு அது ஏற்படும் என்று கூறினார். ஸ்ட்ரெப் ஏ காய்ச்சலால் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளை பாடசாலைக்கு அனுப்பாமல் இருக்க வேண்டும் என்றார்.

அதிக காய்ச்சல், மிகவும் தொண்டை வலி மற்றும் மிகவும் சிவப்பு நாக்கு ஆகியவற்றுடன் தொடங்குகிறது. இறுதியில் ஒரு சொறி உருவாகிறது, இது மணர்த்துகள்கள் கொண்ட காகிதம் போல் உணர்கிறது. சொறி முழங்கைகள் மற்றும் கழுத்தின் பின்னால் தொடங்குகிறது. அது பத்து நாட்களுக்குப் பிறகு உரிந்துவிடும். பெரும்பாலான குழந்தைகள் தங்கள் சொந்த விருப்பப்படி குணமடைவார்கள் ஆனால் ஒரு குழந்தை மோசமடைந்துவிட்டால், அவர்கள் சாப்பிடுவது குடிப்பது போன்றவை பாதிக்கப்படும்.

இந்நிலையில், பெற்றோர்கள் 111 அல்லது மருத்துவரை அழைக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் எப்பொழுதும் விரைவில் கொடுக்கப்பட்டால் தொற்றுநோயை அழிக்க உதவுகின்றன.