உடல் எடை அதிகரிப்பால் ஏற்ப்படும் ஆபத்துகள்!

உடல் எடை அதிகரிப்பதால் கொலஸ்ட்ரால், ரத்த அழுத்தம், சர்க்கரை நோய், மாரடைப்பு போன்ற நோய்கள் ஏற்படும் அபாயம் உள்ளது.

பொதுவாக மக்கள் உடல் எடையை குறைக்க உணவுக் கட்டுப்பாட்டை நாடுவதனால் குறைவான உணவை உண்ண ஆரம்பிப்பார்கள் இதனால் சோர்வு ஏற்படும் வாய்ப்பு உள்ளது.

ஆனால் பெரும்பாலான சுகாதார நிபுணர்கள் சிலர் குறிப்பிட்ட உணவை நன்றாக சாப்பிடலாம் என பரிந்துரைக்கிறார்கள். சில உணவுப் பொருட்களை அதிகமாக சாப்பிட்டாலும் உடல் பருமன் அதிகரிக்காது.அதே நேரத்தில் எடை படிப்படியாக குறையத் தொடங்குகிறது என்றும் தெரிவித்துள்ளனர்.

உட்கொள்ள வேண்டியவை

சுரைக்காய் மிகவும் சிறந்த காய்கறி. சத்துக்கள் நிறைந்தது. இந்த காய்கறியை அதிகமாக உட்கொண்டாலும் உடல் எடை அதிகரிக்காது மாற்றாக உடல் எடையை குறைப்பது எளிது.

இதில் வைட்டமின் ஏ, வைட்டமின் சி, மெக்னீசியம் பொட்டாசியம், துத்தநாக கால்சியம் மற்றும் இரும்புச்சத்து உள்ளது, இது மிகவும் நன்மை பயக்கும்.

பாதாமில் நார்ச்சத்து அதிகம் உள்ளது. இது நீண்ட நேரம் பசியை உணர விடாது. குறைந்த உணவை உட்கொள்வதன் மூலம் கொழுப்பு விரைவாகக் குறைகிறது. பாதாம் சாப்பிடுவதன் மூலம் புரதம், வைட்டமின் ஈ, நார்ச்சத்து, ஒமேகா 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் மற்றும் ஒமேகா 6 கொழுப்பு அமிலங்கள் போன்ற சத்துக்கள் உடலுக்குக் கிடைக்கும்.

தயிர் உடலுக்கு ஊட்டமளிக்கும் ஒரு ஊட்டச்சத்து நிறைந்த உணவாகும். இதில் வைட்டமின் பி12, மெக்னீசியம், கால்சியம் மற்றும் பொட்டாசியம் உள்ளது. இது உடல் எடையை குறைக்க பெரிதும் உதவுகிறது. தயிர் சாப்பிடுவது வயிற்றை குளிர்ச்சியாக வைத்திருக்கும் மற்றும் உணவை ஜீரணிக்க எளிதாகிறது. இதன் காரணமாக, நீண்ட நேரம் வயிறு நிரம்பிய உணர்வு உள்ளது.

எலுமிச்சை ஆரோக்கிய நன்மைகள் நிறைந்த உணவாகும், நல்ல ஆரோக்கியத்திற்காக தினமும் எலுமிச்சை நீரை குடிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது, இது உடலுக்கு ஆற்றலை வழங்குவதோடு மட்டுமல்லாமல் எடையைக் குறைப்பதிலும் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது

ரைபோஃப்ளேவின், வைட்டமின் ஈ, வைட்டமின் பி-6, ஃபோலேட், தியாமின் மற்றும் நியாசின் போன்ற முக்கிய ஊட்டச்சத்துக்கள் இதில் காணப்படுகின்றன, இது தொப்பை மற்றும் இடுப்பு கொழுப்பைக் கரைக்க உதவுகிறது.