சப்பாத்தி பிரியரா நீங்கள்? பல மணி நேரம் ஆனாலும் சாஃடாக இருக்க இதோ சில டிப்ஸ்

சப்பாத்தி இன்று பலராலும் விரும்பப்படும் உணவுகளில் ஒன்றாக உள்ளது. சிறுவர்கள் முதல் பெரியவர்கள் வரை விரும்பப்படும் இந்த அற்புத உணவில் பல ஆரோக்கிய நன்மைகள் உள்ளன. மேலும், உடல் நலன் சார்ந்த பல பிரச்னைகளின் போதும் பரிந்துரைக்கப்படும் ஒரு உணவாகவும் இவை உள்ளன.

பொதுவாக நாம் சப்பாத்தி தாயார் செய்யும் போது, அவை சாஃப்டாக வர வேண்டும் என எதிர்பார்பது உண்டு. ஆனால் சில சமயங்களில் அவை நாம் எதிர்பார்த்தது போல சாஃப்டாக வருவதில்லை. அவை அப்படி சாஃப்டாக வர சமையல் செயல்முறை சரியாக இருக்க வேண்டும். இதற்காகவே உங்களுக்கு சில டிப்ஸ்களை இங்கு வழங்கியுள்ளோம். இப்போது அவற்றை ஒன்றன் பின் ஒன்றாக பார்க்கலாம்.

மாவில் எண்ணெய் சேர்க்கவும்

நீங்கள் சப்பாத்தி தயார் செய்ய பயன்படுத்தும் கோதுமை மாவில் சிறிதளவு சமையல் எண்ணெய் சேர்த்தால் சப்பாத்தி சாஃப்டாக வரும். ஏனெனில் எண்ணெய் மாவுக்கு கடத்துத்திறனை அளிக்கிறது. கல்லில் இருக்கும் போது சப்பாத்திகள் அதிக ஈரப்பதத்தை இழக்காமல் வேகமாக சூடாக்கவும் இது உதவுகிறது.

வெதுவெதுப்பான நீர் அல்லது பால் சேர்க்கவும்

பலர் அவசரத்தில் மாவை பிசைந்து போதிய தண்ணீர் சேர்க்காமல் தவறு செய்கிறார்கள். மென்மையான மற்றும் மிருதுவான மாவைப் பிசைவதற்கு நீங்கள் சரியான அளவு தண்ணீரைச் சேர்க்க வேண்டும்.

தவிர, உங்கள் மாவில் வெதுவெதுப்பான நீர் அல்லது பால் சேர்த்து, குறைந்தது 15 நிமிடங்கள் பிசையலாம். பிறகு அவற்றை 20-30 நிமிடங்கள் தனியாக வைத்து விட வேண்டும். பின்னர் எடுத்து மாவு உருண்டைகளை பிடித்தால் சாஃப்ட் சப்பாத்தி கிடைக்கும்.

சரியான சப்பாத்தியை உருட்டவும்

உங்கள் சப்பாத்திகளை உருட்டுவதற்கு முன் உருண்டைகளை உருவாக்கும் போது, ​​அவை அளவு சிறியதாகவும், எந்த மூலைகளோ அல்லது பிளவுகளோ இல்லாமல் இருப்பதையும் உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். உருண்டைகள் மென்மையாகவும் ஈரமாகவும் இருக்க வேண்டும். சப்பாத்திகள் அவற்றுடன் ஒட்டாமல் இருக்க, ரோலிங் போர்டு மற்றும் பின்னை சற்று கரடுமுரடான மேற்பரப்புடன் பயன்படுத்தவும்.

சமையல் செயல்முறையின் நேரம்

தணலில் சப்பாத்தியை வேக வைப்பவராக இருந்தால் 60 நொடிகளுக்கு மேல் வைக்கக்கூடாது.

அதுவே தவாவில் போட்டு எடுப்பதாக இருந்தால் நீங்கள் உருட்டிய சப்பாத்தியை கடாயில் வைத்தவுடன், முதல் பக்கத்தை வெறும் 10 முதல் 15 வினாடிகள் வரை சமைக்கவும், அதை புரட்டி 30 முதல் 40 வினாடிகள் சமைக்கவும்.

 

உங்கள் சப்பாத்திகளை எப்படி சேமிப்பது?

உங்கள் சப்பாத்தியை ஒரு பாலிபேக்கில் வைத்து குளிர்சாதன பெட்டியில் சேமிக்கவும். நீங்கள் அவற்றைப் பயன்படுத்த வேண்டியிருக்கும் போது, ​​அவற்றை ஒரு மணி நேரத்திற்கு முன் வெளியே எடுத்து விட்டு, மேற்பரப்பில் சில துளிகள் தண்ணீரை தெளித்து மைக்ரோவேவில் சூடாக்கவும். மாற்றாக, இருபுறமும் எண்ணெய் தடவிய பின் அவற்றை ஒவ்வொன்றாக வாணலியில் சுட்டும் எடுக்கலாம்.

நீங்கள் ரொட்டிகளை அலுமினியத் தாளில் போர்த்தி, காற்றுப் புகாத கொள்கலனில் சேமித்து வைத்தால், அவை ஒரு வாரம் முழுவதும் புதியதாக இருக்கும்.

நீங்கள் ஒரு வாரத்திற்கு மேல் சப்பாத்திகளை சேமிக்க விரும்பினால், சுருட்டப்பட்ட சப்பாத்தி மாவை ஒரு ஜிப்லாக் பையில் வெண்ணெய் காகிதத்தை வைத்து சேமிப்பது சிறந்த தேர்வாக இருக்கும்.

சப்பாத்திகள் ஒட்டாமல் இருக்க சிறிது மாவுடன் இருபுறமும் மூடி வைக்கவும். பல உருட்டப்பட்ட சப்பாத்திகளை ஒரு பையில் சேமிக்க வேண்டாம், ஏனெனில் அவை ஒட்டிக்கொள்ளலாம்.