தனிச் சிறப்புகளுடன் மீண்டும் களமிறங்கும் நோக்கியா

இன்றைய நவீன காலக்கட்டத்தில் பல வகையான ஸ்மார்ட்போன்கள் அன்றாடம் வெளியாகி விற்பனையில் கலக்கி வருகிறது. என்னதான் ஸ்மார்ட்போன் இப்போது கலக்கி வந்தாலும், அப்போது எல்லாம் போன் என்றால் அனைவருக்கும் பிடித்தது  நோக்கியா கம்பெனியை தான்.

ஆனால், தற்போது இந்நிறுவனம் இந்தியாவில் இருக்கும் தடமே தெரியாமல் போயுள்ளது. காரணம் இவர்கள் சிறந்த ஸ்மார்ட்போனை இதுவரை வெளியிடாமல் இருப்பதே… இந்த நிலையில், தற்போது நோக்கியா மீண்டும் களத்தில் குதிக்க இருக்கிறது.

அதன்படி நோக்கியா 2100 (Nokia-2100-minima) என்ற ஸ்மார்ட்போன் அளவுக்கு டெக்னாலஜியை கொண்டு வர இருக்கிறது. Nokia 2100 minima கசிந்த தகவலின் படி இதன் சிறப்பு அம்சங்களாக இந்த ஃபோனில் FHD + டிஸ்ப்ளே இருக்கும், இது டச் டிஸ்ப்ளேவாக இருக்கும் என்று மக்கள் கூறுகின்றனர்.

ஆனால் இந்த போனின் அளவு ஸ்மார்ட்போனை விட சிறியதாக இருக்கும். இது ஒரு வகையான கீபேட் + டச் ஃபோனாக இருக்கும். இது அளவில் சிறியதாக இருக்கும் ஆனால் அதன் அம்சங்கள் ஸ்மார்ட்ஃபோனைப் போலவே களமிறங்கப் போகிறது.

நோக்கியா 2100 மினிமாவின் நெட்வொர்க்கைப் பற்றி நாம் பேசினால், அது 5-ஜி ஸ்மார்ட்போனாக இருக்கலாம் என்று மக்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள். ஆனால் இந்த ஸ்மார்ட்போனில் 4ஜி நெட்வொர்க் ஆதரவு கிடைக்கப் போகிறது.

மேலும், போனின் டிஸ்ப்ளே ஸ்கிரீன் அளவு 3.4 இன்ச் ஆக இருக்கும், அதே போனில் 12எம்பி ரியர் கேமரா மற்றும் 8 எம்பி செல்ஃபி கேமரா இருக்கும். அதே சமயம் 3000mAh பேட்டரி கிடைக்கும்.

சேமிப்பகத்தைப் பற்றி நாம் பேசினால், நோக்கியா 2100 மினிமாவில் 2 ஜிபி ரேம் மற்றும் 16 ஜிபி தொலைபேசி நினைவகம் உள்ளது. இந்தியாவில், இந்த வரவிருக்கும் நோக்கியா போனின் 2ஜிபி + 16ஜிபி சேமிப்பு மாறுபாட்டின் விலை சுமார் ரூ.7000 ஆக இருக்கும் என எதிர்ப்பார்க்கப்படுகிறது.