அரசாங்க செலவில் காதலர்களுக்கு திருமணம்!

உலக காதலர்கள் அனைவரும் காத்திருந்த காதலர் தினம் இன்று கொண்டாடப்படுகிறது.

இந்த நாள் இவ்வளவு ஆர்வத்துடன் கொண்டாடப்படுகிறது, இதன் பின்னணி என்ன என்பது மர்மமாகவே உள்ளது.

ஆரம்பத்தில் ரோமில் மட்டும் கொண்டாடப்பட்ட இது படிப்படியாக உலகம் முழுவதும் பரவி இப்போது உலகம் முழுவதும் கொண்டாடப்படும் நாளாக மாறிவிட்டது.

இந்த பதிவில் உலகம் முழுவதும் இருக்கும் சில வித்தியாசமான காதலர் தின கொண்டாட்டங்களை பார்க்கலாம்.

பிலிப்பைன்ஸ்
இந்த நாளில் இளம் தம்பதிகள் அரசாங்கத்தின் செலவில் திருமணம் செய்து கொள்கிறார்கள், இது ஒரு பொதுசேவையின் வடிவமாக கருதப்படுகிறது. . உலகெங்கிலும் உள்ள மிக அற்புதமான காதலர் தின கொண்டாட்டங்களில் இது ஒன்றாகும். இந்த நாட்டில் இது ஒரு கண்காட்சி நிகழ்வு மற்றும் இளைஞர்களுக்கு ஒரு சிறப்பு நாளாக இருக்கிறது.

பல்கேரியா மற்ற நாடுகளைப் போலவே, பல்கேரியாவும் காதலர் தினத்தை தன் சொந்த பாணியில் கொண்டாடுகிறது. பிப்ரவரி 14 அன்று, பல்கேரியாவில் சான் ட்ரிஃபோன் சர்தான் கொண்டாடப்படுகிறது, அதாவது “ஒயின் தயாரிப்பாளர்களின் நாள்”. இளம் மற்றும் வயதான தம்பதிகள் தங்கள் காதலை அற்புதமான உள்ளூர் மதுவுடன் கொண்டாடுகிறார்கள்.

ஜப்பான்
ஜப்பான் இந்த நாளை மிகவும் வித்தியாசமாக கொண்டாடுகிறது. இது பிப்ரவரி 14 ஆம் தேதி கொண்டாடப்படுகிறது மற்றும் பெண்கள் தங்கள் ஆண் தோழர்கள் அல்லது காதலர்களுக்கு பரிசுகளையும் சாக்லேட்டுகளையும் வாங்குகிறார்கள். மார்ச் 14 வரை ஆண்கள் பரிசுகளை திருப்பித் தர முடியாது, இது “வெள்ளை நாள்” என்று அழைக்கப்படுகிறது.

இங்கிலாந்து
இங்கிலாந்தில் காதலர் தினத்தில், பெண்கள் தங்கள் தலையணைக்கு அடியில் ஐந்து இலவங்க இலைகளை வைப்பார்கள். இது அவர்களின் வருங்கால கணவர்களின் கனவுகளை கொண்டுவரும் நோக்கத்துடன் செய்யப்பட்டது.

அர்ஜென்டினா
அர்ஜெண்டினா மக்கள் பிப்ரவரி மாதத்தில் காதலர் தினத்தை கொண்டாடுவதில்லை. அதற்குப் பதிலாக ஜூலை மாதத்தில் ஒரு வாரத்தை ” இனிப்புகளின் வாரமாக ” கொண்டாடுகின்றனர். காதலர்கள் முத்தங்களை பரிமாறிக்கொண்டு சாக்லேட்டுகள் மற்றும் பிற இனிப்புகளைப் பெறும் நாள் இது. நாட்டில், அந்த நாள் உண்மையில் ஒரு வணிக கண்டுபிடிப்பாகத் தொடங்கியது, ஆனால் பின்னர் அது காதலர் மரபுகளாக மாறியது.

பிரான்ஸ்
1415 ஆம் ஆண்டில் சிறைச்சாலையில் இருந்து சார்லஸ், டியூக் ஆஃப் ஆர்லியன்ஸ் தனது மனைவிக்கு காதல் கடிதங்களை அனுப்பியபோது, முதல் காதலர் தின அட்டை பிரான்சில் தோன்றியதாக நம்பப்படுகிறது. மேலும் பிரான்சில் இருந்த கிராமமான ” வேலண்டைன் ” 12 முதல் 14 ஆம் நூற்றாண்டு காலத்தில் காதலின் மையமாக மாறியது. இந்த காலக்கட்டத்தில் அழகான தோட்டம், மரங்கள், லவ் கார்டுகள் மற்றும் ரோஜாக்களால் அலங்கரிக்கப்பட்ட வீடுகள் இந்த இடமே அற்புதமாக காட்சியளிக்கும். இது உலகின் மிக அழகான காதலர் தின மரபுகளளில் ஒன்றாகும்.

தென்கொரியா
தென் கொரியாவில் காதல் தம்பதிகள் ஒவ்வொரு மாதமும் 14 ஆம் தேதி காதல் தினத்தை கொண்டாடுகிறார்கள். உண்மைதான் “ரோஜாக்களின் நாள்” மே மாதத்தில் கொண்டாடப்படுகிறது, “முத்தங்களின் நாள்” ஜூன் மாதத்தில் கொண்டாடப்படுகிறது, “டிசம்பரில் அரவணைக்கும் நாள்” மற்றும் சிங்கிளாக இருப்பவர்கள் ஏப்ரல் மாதத்தில் கருப்பு நூடுல்ஸ் சாப்பிட்டு “கருப்பு நாள்” கொண்டாடுகிறார்கள். இது உலகத்தின் மிகவும் வித்தியாசமான காதலர் தின மரபுகளில் ஒன்றாகும்.