உங்கள் காதல் தோத்ததுக்கு இதுல ஏதாவது ஒண்ணுதான் கண்டிப்பா காரணமா இருக்கும் சரியானு பாருங்க?

இன்றைய காலகட்டத்தில் காதல் தோல்வி என்பதோ அல்லது காதல் முறிவு என்பதோ மிகவும் சாதாரணமான ஒன்றாகிவிட்டது. காதலில் தோற்ற அனைவருமே அதனை நினைத்து வருத்தப்படுகிறார்களே தவிர ஏன் நம்முடைய காதல் தோல்வி அடைந்தது என்பதைப் பற்றி சிந்திப்பது இல்லை. காதலின் அர்த்தமே மாறிவிட்ட இந்த காலகட்டத்தில் காதல் முறிவு பல காரணங்கள் உள்ளது.

காலங்கள் மாறினாலும் காதல் முறிவு ஏற்படுவதற்கு சில அடிப்படை காரணங்கள் உள்ளது. இந்த காரணங்கள் இன்னும் எத்தனை நூற்றாண்டுகள் கடந்தாலும் மாறாது. இந்த பதிவில் காதலில் முறிவு ஏற்படுவதற்கான காரணங்கள் என்னென்ன என்று பார்க்கலாம்.

நேர்மை
அனைத்து உறவுகளுக்கும் அடிப்படையான தேவையே நேர்மைதான். நேர்மை இல்லாத எந்த உறவும் நீண்ட காலம் நீடிக்காது. இதற்கு காதல் ஒன்றும் விதிவிலக்கல்ல. காதல் தோல்விடைய முக்கியகாரணம் இருவரில் ஒருவரிடம் இருக்கும் நேர்மையின்மைதான். பெரும்பாலான உறவுகளில் ஒருமுறையாவது துரோகத்தை எதிர்கொள்வார்கள். ஒருமுறை உறவில் நேர்மையின்மையால் விரிசல் ஏற்பட்டு விட்டால் அதற்குபின் அந்த உறவு விரைவில் முறிந்துவிடும்.

தொடர்பாடல்
காதலில் இருவருக்கும் இடையே இருக்கும் தொடர்பு கொள்ளுதல் என்பது மிகவும் முக்கியமான ஒன்றாகும். சம்பந்தப்பட்ட இருவரிடையே ஆரோக்கியமான தொடர்புகள் இல்லாத போது அந்த உறவு நீண்டகாலம் உயிரோடு இருக்காது. உங்கள் உறவு அதன் நிலைத்தன்மையை நீண்ட காலமாக பராமரிக்க, நீங்கள் தகவல்தொடர்பு திறன்களை வளர்த்துக் கொள்ள வேண்டும். உங்கள் உறவில் எந்தவொரு பிரச்சினையையும் தீர்ப்பதற்கான சிறந்த வழி, எந்தவொரு பிரச்சினையிலும் வெளிப்படையான நிலையில் வந்து அதை உங்கள் கூட்டாளருடன் பேசுவதாகும்.

முயற்சி மற்றும் நேரம்
ஒவ்வொரு நல்ல உறவிற்கும் நீங்கள் சரியான நேரத்தை வழங்க வேண்டும் மற்றும் விஷயங்களைச் செயல்படுத்த சரியான அளவு முயற்சிகள் எடுக்க வேண்டும்.உங்கள் உறவை அச்சுறுத்தும் சிக்கல்களில் கவனம் செலுத்த உங்களுக்கு நேரம் இல்லாதபோது, நீங்கள் பிரிந்து செல்வதற்கான இடத்தை மட்டுமே உருவாக்குகிறீர்கள். உங்கள் உறவு வேலை செய்வதற்கான தரமான நேரத்தை உருவாக்க போதுமான முயற்சிகள் செய்யாதபோது உங்களுக்கும் உங்கள் கூட்டாளருக்கும் இடையிலான காதல் வலுவாக இருக்க முடியாது.

தனிப்பட்ட இடம்
எவ்வளவுதான் ஆழமான காதலில் இருந்தாலும் அவர்கள் இருவருக்கும் தனிப்பட்ட இடம் என்பது அவசியம். ஆரோக்கியமான உறவை பராமரிக்க இருவருக்குள்ளும் சரியான புரிதல் இருக்க வேண்டியது அவசியம். உங்கள் துணையின் விருப்பங்களையும் அவர்களின் உரிமைகளையும் ஒருபோதும் தொந்தரவு செய்யக்கூடாது. உங்கள் துணையின் உரிமையிலும், தனிப்பட்ட இடத்திலும் தலையிடுவது உங்கள் காதல் முறிவுக்கான முக்கிய காரணமாகும்.

நம்பிக்கை
காதலில் முறிவு ஏற்படுவதற்கான முக்கிய காரணம் அவநம்பிக்கை ஆகும். உங்கள் துணையை முழுமனதுடன் நம்ப வேண்டியது அவசியம். உங்களுக்கு சந்தேகம் எழுவதற்கு வாய்ப்புகள் கிடைத்தால் கூட அதனப் பற்றி உடனடியாக பேசி தீர்த்து விடுவது உங்கள் காதலை பாதுகாக்கும். வெளிப்படையாக இருப்பதும், பொய் கூறாமல் இருப்பதும் காதலில் சந்தேகங்களுக்கும், பொறாமைக்கும் இடம் கொடுக்காது. இது இல்லாமல் இருப்பதுதான் உங்கள் காதல் தோல்விக்கான முதல் காரணமாகும்.

மாற்றங்கள்
உங்கள் உறவில் சிலசமயம் நீங்கள் செய்ய நினைக்கும் செயல்கள் சரியாக செயல்படாமல் போகலாம். அதற்கு நீங்களோ அல்லது உங்கள் துணையோ பழியை ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டிய அவசியம் இல்லை. ஆண்டுகள் செல்ல செல்ல உங்கள் இருவருக்குள்ளும் இருக்கும் எதிர்பார்ப்புகளும் மாறிக்கொண்டே இருக்கும். உங்களின் சாதாரண முயற்சிகள் மற்றொருவருக்கு சலிப்பை ஏற்படுத்தும். மாற்றங்களுக்கு ஏற்ப உங்களை மாற்றிக்கொள்ளாமல் இருப்பதே உங்கள் காதல் முறிவின் ஆரம்பப்புள்ளியாக மாறிவிடும்.