வீட்டில் உங்கள் வட்ஸப் ரகசிய தகவல்களை தேடுகிறார்களா ?? கவலை வேண்டாம்..!!

கடந்த சில மாதங்களில் மட்டுமே, வாட்ஸ்ஆப் அதன் ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐஓஎஸ் இயங்குதளங்களில் பல அப்டேட்களை (புதுப்பிப்புகளை) வெளியிட்டுள்ளது. ஆனால் இந்த புதுப்பிப்புகள் பெரும்பாலும் பீட்டா பதிப்புகளுக்கு மட்டுமே கட்டுப்படுத்தப்படுகின்றன.

அதாவது ஆண்ட்ராய்டு மற்றும் ஐஓஎஸ் இயங்குதளங்களின் கீழ் கிடைக்கும் டெவலப்பர் பீட்டா திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக இருக்கும் சில பயனர்கள் மட்டுமே இந்த அப்டேட்களின் கீழ் கிடைக்கும் அம்சங்களைப் பயன்படுத்த முடியும்.

இந்த “பிரத்யேக” பட்டியலில் சமீபத்தில் இணைந்த ஒரு அம்சம் தான் – WhatsApp Fingerprint Lock அம்சம். இந்த ஃபிங்கர்ப்ரிண்ட் லாக் அம்சம் ஆனது நீங்கள் உங்களின் வாட்ஸ்ஆப் சாட்களை பாதுகாக்க முடியும். கிட்டத்தட்ட எல்லா ஆண்ட்ராய்டு ஸ்மார்ட்போன்களிலும் மற்றும் சமீபத்தில் அறிமுகம் செய்யப்பட்ட ஐபோன் மாடல்களிலும் அணுக கிடைக்கும்.

ஐபோன் எக்ஸ் அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட மாடல்களில் – அதாவது டச் ஐடிக்கு பதிலாக ஃபேஸ் ஐடியைப் பயன்படுத்தும் மேம்பட்ட பயோமெட்ரிக் பாதுகாப்பை கொண்டிருக்கும் மாடல்களில் – வாட்ஸ்ஆப் ஃபிங்கர்ப்ரிண்ட் லாக் அம்சம் என்பது நிச்சயமாக ஒரு எதிரிணை தான், இருந்தாலும் கவலை வேண்டாம். ஐபோனின் முக அடையாள அங்கீகாரம் வழியாக இந்த அம்சம் அட்டகாசமாக வேலை செய்யும்.

தற்போது வரையிலாக, டச் ஐடி மற்றும் ஃபேஸ் ஐடிக்கான வாட்ஸ்அப் லாக் அம்சம் ஆனது ஸ்டாண்டர்ட் ஐஓஎஸ் வாட்ஸ்ஆப் பயனர்களுக்குக் கிடைக்கிறது. ஆண்ட்ராய்டு பயனர்களை பொறுத்தவ்ரைம் இதே அம்சம் பீட்டா திட்டத்தின் கீழ் அணுக கிடைக்கிறது.

ஆகமொத்தம், உங்கள் வாட்ஸ்ஆப் சாட்களைத் தோராயமாகத் திறந்து, உங்கள் தனிப்பட்ட வாழ்க்கை அல்லது சமாச்சாரங்களுக்குள் இனி யாராலும் மூக்கை நுழைக்க முடியாது.

என்ன ஆர்வமாக இருக்கிறதா? இந்த அம்சம் என்ன ஆண்ட்ராய்டு பதிப்பின் கீழ் அணுக கிடைக்கிறது? எந்த ஐஓஎஸ் பதிப்பின் கீழ் இருக்கிறது? இதை எனேபிள் / ஆக்டிவேட் செய்யவது எப்படி என்பதை எல்லாம் அறிந்துகொள்ள ஆர்வமாக இருக்கிறதா? வாருங்கள்!

ஐஓஎஸ்-ல் வாட்ஸ்ஆப் ஃபிங்கர்ப்ரிண்ட் லாக் அம்சத்திற்கு ஆக்டிவேட் செய்வது எப்படி?

01. முதலில் நீங்கள் வாட்ஸ்ஆப் வெர்ஷன் 2.19.20 ஐப் பயன்படுத்துகிறீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள்

02. பின்னர் உங்கள் ஐபோனில் வாட்ஸ்ஆப்பில் Settings tab-ற்குள் நுழையவும்.

03. இப்போது Settings-க்கு கீழ் அணுக கிடைக்கும் Privacy section-ஐ அணுகவும்.

04. ஸ்க்ரோல் டவுன் செய்ய Screen Lock என்கிற விருப்பத்தை நீங்கள் காண்பீர்கள், அதை எனேபிள் செய்யவும்.

05. ஒருவேளை உங்கள் வாட்ஸ்ஆப்பில் Touch ID இருந்தால், ஃபிங்கர்ப்ரிண்ட் லாக் அம்சம் ஆக்டிவேட் ஆகும். ஒருவேளை Face ID இருந்தால் – கவலை வேண்டாம் – வழக்கம் போல உங்களின் முகமானது உங்களின் வாட்ஸ்ஆப்பை திறக்க உதவும்.

ஆண்ட்ராய்டு-ல் வாட்ஸ்ஆப் ஃபிங்கர்ப்ரிண்ட் லாக் அம்சத்திற்கு ஆக்டிவேட் செய்வது எப்படி?

01.இந்த புதிய அம்சத்தினை நீங்கள் பயன்படுத்த வேண்டுமானால், உங்களிடம் வாட்ஸ்ஆப் வெர்ஷன் 2.19.221 இருக்க வேண்டும் என்பதை நினைவில் கொள்ளவும். இருப்பின் பின்வரும் எளிய வழிமுறைகளை பின்பற்றவும்.

01. உங்களது ஆண்ட்ராய்டு ஸ்மார்ட்போனிற்குள் இருக்கும் வாட்ஸ்ஆப்பிற்குள் நுழைந்து Settings-ஐ கிளிக் செய்யவும்.

02. இப்போது Account-ற்குள் நுழையவும்.

03. பின்னர் Privacy-ஐ கிளிக் செய்து கடைசி விருப்பத்திற்கு ஸ்க்ரோல் செய்யவும், அதாவது Fingerprint lock எனும் அம்சத்தினை நோக்கி செல்லவும்.

04. அதை வெறுமனே ஆக்டிவேட் அல்லது எனேபிள் செய்யவும்.

05. இப்போது உங்களின் Registered finger-ஐ ஒரு முறை சென்சாரில் டாப் செய்வதின் மூலம் வாட்ஸ்ஆப்பை லாக் / அன்லாக் செய்ய உங்களின் ஸ்மார்ட்போனின் கைரேகை சென்சாரை நீங்கள் பயன்படுத்த விரும்புகிறீர்களா? என்பதை உறுதிப்படுத்துமாறு கேட்கப்படுவீர்கள்.

எல்லா அம்சங்களை போலவும், இந்த வாட்ஸ்ஆப் பயோமெட்ரிக் பாதுகாப்பிலும் ஒரு குறை உள்ளது. இந்த வாட்ஸ்ஆப் ஃபிங்கர்ப்ரிண்ட் லாக் அம்சத்தினை ஆக்டிவேட் செய்த பின்னரும் கூட, வழக்கம் போல வாட்ஸ்ஆப் மெசேஜ்கள் சார்ந்த நோட்டிஃபிக்கேஷன் ஸ்க்ரீனில் பாப்-அப் ஆகும்.

ஆக குறிப்பிட்ட மெசேஜின் பகுதியை உங்கள் அருகில் இருப்பவர்கள் பார்க்க வாய்ப்பு உள்ளது. ஒருவேளை இதையும் நீங்கள் தவிர்க்க விரும்பினால் ஐஓஎஸ் மற்றும் ஆண்ட்ராய்டு பயனர்கள் இருவருமே Notification settings-ற்குள் நுழைந்து Previews-களை Hide செய்யலாம்.