அனிமேஷன் நிறுவனத்தை தீயிட்டு கொளுத்தி…. வெளியான அதிரவைக்கும் காரணம்.!!

கியோட்டோ அனிமேஷன் “ஃபுல் மெட்டல் பீதி,” “கே-ஆன்” மற்றும் “கிளாநாட்” உள்ளிட்ட நிகழ்ச்சிகளையும் திரைப்படங்களையும் தயாரிப்பதில் மிகவும் பிரபலமானது. இது 1981 ஆம் ஆண்டில் யோகோ ஹட்டா மற்றும் அவரது கணவர் ஹிடாகி ஹட்டா ஆகியோரால் நிறுவப்பட்டது, மேலும் ஸ்டுடியோவின் பெரும்பாலான தயாரிப்புகள் வியாழக்கிழமை தீ விபத்து நடந்த கட்டிடத்தில் நடைபெறுகின்றன.

வியாழக்கிழமை, ஜப்பானின் கியோட்டோவில் உள்ள ஒரு அனிமேஷன் ஸ்டுடியோவைச் சுற்றி ஒரு நபர் எரியக்கூடிய திரவத்தை பற்றவைத்தார், காவல் துறையினர், குறைந்தது 20 பேர் இறந்ததாக தெரிவித்துள்ளனர்.

காலை 10:30 மணியளவில் தீ விபத்து தொடங்கியபோது சுமார் 70 பேர் கியோட்டோ அனிமேஷன் அலுவலகங்களுக்குள் இருந்ததாக காவல் துறையினர் தெரிவித்தனர்.

கியோட்டோ தீயணைப்புத் துறையினர் தீ விபத்தில் 20 பேர் இறந்துவிட்டதாகவும், மேலும் பலர் உள்ளே சிக்கியிருக்கலாம் என்று அஞ்சப்படுவதாகவும் உறுதிப்படுத்தினர். வியாழக்கிழமை குறைந்தது 36 பேர் காயமடைந்தனர் மற்றும் பலர் காணாமல் போயுள்ளனர்.

ஒரு திரவத்தை பரப்பிய பின்னர் தீ வைத்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் 41 வயது நபரை போலீசார் விசாரித்தனர். அவர் ஒரு மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருவதாக உள்ளூர் செய்தி தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

உள்ளூர் தொலைக்காட்சி நிலையத்திலிருந்து வியாழக்கிழமை ஏற்பட்ட தீ காட்சிகள் மூன்று மாடி கட்டிடத்தின் ஜன்னல்களிலிருந்து கறுப்பு புகை வெளியேறுவதைக் காட்டியது, கட்டிடத்தின் ஒரு பக்கம் பெரும்பாலும் கறுப்பு நிறமாக இருந்தது.

கியோட்டோ பொலிஸை மேற்கோள் காட்டி, ஜப்பானின் மிகப் பெரிய பிரதான நாளிதழ்களில் “இறந்துவிடு” என்று கத்திக்கொண்டு கட்டிடத்திற்குள் நுழைந்ததாக செய்தி வெளியிட்டது, சந்தேக நபர் தப்பிக்க முயன்றதாக செய்தித்தாள் செய்தி வெளியிட்டது, தெருவில் சரிந்தபடி வீழ்ந்து கிடந்த நபரை காவல் துறையினர் அதிரடியாக கைது செய்து மருத்துவமனைக்கு கொண்டு சென்று சிகிச்சை அளிக்க வைத்தனர்.

கியோட்டோ அனிமேஷன் தயாரிக்கும் நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் திரைப்படங்கள் அனிம் எனப்படும் ஜப்பானிய கார்ட்டூனிங் வகைக்குள் அடங்கும். இது ஜப்பானின் பிரபலமான கலாச்சாரத்தின் முதுகெலும்பாகும் மற்றும் நாட்டின் முக்கிய மென்மையான சக்தி ஏற்றுமதியில் ஒன்றாகும். 20 ஆம் நூற்றாண்டின் முற்பகுதியில் வேர்கள் செல்லும்போது, ​​ஹயாவோ மியாசாகி போன்ற கலைஞர்கள் மூலம் அனிம் ஒரு சர்வதேச பின்தொடர்பைக் கண்டறிந்துள்ளது, அதன் அனிமேஷன் அம்சமான “ஸ்பிரிட்டட் அவே” 2003 இல் ஆஸ்கார் விருதை வென்றது, மற்றும் “உங்கள் பெயர்” திரைப்படம் உலகளாவிய நிகழ்வாக இருந்த மாகோடோ ஷின்காய், சீனாவில் நல்ல வரவேற்பை பெற்றது குறிப்பிடத்தக்கது.